°¨¨°º°¨¨°(_.•´­™†omoeda™`•._)°¨¨°º°¨¨°
Tự tin...hay...chảnh?  2027480-1200319169478b6ac1cbcee

Chào mừng bạn đến với Tomoeda. Chúc bạn một ngày tốt lành...bạn chưa đăng nhập hoặc đăng kí? hãy đăng nhập hoặc đăng kí ngay để hưởng các quyền lợi của một cư dân thành phố
Tự tin...hay...chảnh?  2027480-1200319169478b6ac1cbcee

Chào mừng bạn đến với Tomoeda. Chúc bạn một ngày tốt lành...bạn chưa đăng nhập hoặc đăng kí? hãy đăng nhập hoặc đăng kí ngay để hưởng các quyền lợi của một cư dân thành phố

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
Sky (1024)
Tự tin...hay...chảnh?  I_vote_lcapTự tin...hay...chảnh?  I_voting_barTự tin...hay...chảnh?  I_vote_rcap 
Blue (632)
Tự tin...hay...chảnh?  I_vote_lcapTự tin...hay...chảnh?  I_voting_barTự tin...hay...chảnh?  I_vote_rcap 
pinpin_1910 (567)
Kagamine_Rin (521)
Akane Misaki (425)
Blue Ocean (345)
iceprincess_tsubasa (104)
Angel Sakura Cullen (96)
Jaja (93)
lão già (68)
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
Nhà spam số 2 Blue Ocean Thu Feb 11, 2016 1:22 pm
Bạn làm gì 100 năm trước Hatsune Miku Sat May 25, 2013 9:02 pm
độ trẻ con của bạn nanami_98 Tue May 21, 2013 8:55 am
Khi 12 sao nữ diễn kịch Công chúa ngủ trong rừng nanami_98 Tue May 21, 2013 8:47 am
mặt trăng& Bạn peboo Sun Apr 21, 2013 8:38 pm
Cảm nhận về truyện của clamp peboo Sun Apr 21, 2013 8:16 pm
Tên kiếp sau của bạn peboo Wed Apr 17, 2013 9:45 pm
Bàn đăng kí chức vụ Baby_chan Sat Nov 03, 2012 6:15 pm
Tuyển mod đợt 1 cho forum Baby_chan Sat Nov 03, 2012 5:47 pm
Nơi đăng kí nhóm Baby_chan Sat Nov 03, 2012 2:13 pm
Đóng góp box cho forum Blue Sat Aug 11, 2012 12:51 pm
Nick yahoo nói gì về bạn ? hongha_camau. Wed Jul 25, 2012 4:11 pm
sức mạnh tiềm ẩn của bạn Sherry Sakura Sun Jun 24, 2012 8:43 pm
Trắc nghiệm vui Sherry Sakura Sun Jun 24, 2012 8:39 pm
[Hoàng đạo] Lời cầu nguyện và 12 cung Hoàng đạo Sherry Sakura Sun Jun 24, 2012 8:29 pm
Bảng chú ý
Phần thưởng dành cho new members - Nơi đăng kí nhóm - Rank của 4rum - Bàn đăng kí chức vụ - Hỗ trợ money - Quy định 4rum - EXP 4rum - SPECIAL SHOP
Chatbox

ShoutMix chat widget
L-music
From: Blue------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- To: All member---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- Thông điệp: ''không có gì là bất tử... tớ thầm chúc cho bạn luôn hạnh phúc và vui vẻ... chúc mọi người có một tuần học tập thật tốt và luôn vui vẻ ^^''

Share|

Tự tin...hay...chảnh?

Tác giảThông điệp
Blue

—»President

—»President

Blue

Tự tin...hay...chảnh?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 2:02 pm

Đối với teen, tự tin là một trong những yếu tố quan trọng để làm nên phong cách riêng của mình. Bạn có thực sự tự tin không? Kiểm tra nhé!
1. Gu thời trang của bạn:

a. Những xì - tai mới nhất trên tạp chí.

b. Vừa với người bạn, không quá chật cũng không quá thùng thình.

c. Trung thành với trang phục rộng để che giấu bớt những điểm bạn không ưa trên cơ thể mình.

2. Bạn dự định đi xem phim, nhưng nhỏ bạn thân nhất bị cảm. Bạn:

a. Rủ cô nàng hàng xóm đi cùng, bạn không thể bỏ buổi xem phim này được.

b. Vẫn theo đúng kế hoạch với người bạn khác nhưng khi đi vẫn gọi lại cho nhỏ bạn thân xem sao.

c. Hủy kế hoạch xem phim, vì nhỏ ấy là người duy nhất hiểu bạn thôi.

3. Một nhóm teen nữ ăn mặc xì - tai đang đi shopping vào thứ bảy và rủ bạn đi cùng. Bạn:

a. Đồng ý ngay và khen những đôi giày của họ thật cute.

a. Đã có hẹn với mẹ nên lịch sự từ chối.

c. Xin lỗi vì bạn phải trông trẻ, dù sự thật là không!?

4. Khi trang điểm, bạn:

a. Cẩn thận sao cho bóng mắt của bạn phải là mốt mới nhất.

b. Chỉ kết một chút mascara và son bóng nhẹ.

c. Do dự, vì tóc của bạn thường trùm xuống mặt.

5. Khi đang trong hồ bơi, bạn nghe tin đồn động trời về một nhỏ bạn. Bạn:

a. Mon men đến “xâm nhập” vào nhóm bà tám vừa tung tin kia để thu thập thêm thông tin.

b. Nói: “Tớ nghĩ nhỏ ấy tốt mà,” rồi đi khỏi.

c. Ái ngại khi nhìn thấy nhỏ bạn bị đồn kia.

6. Bạn thực sự thích đăng kí học lớp khiêu vũ, nhưng nhóm bạn không khoái lắm. Bạn:

a. Bắt đầu kiếm/gia nhập hội có sở thích học khiêu vũ.

b. Tìm cách cân bằng giữa sở thích của bạn với nhóm bạn.

c. Quyết định hủy dự định học nhảy.

7. Nốt mụn đáng ghét mới mọc trên mũi. Bạn:

a. Mua một bộ đồ cute để “đánh lạc hướng” sự chú ý của mọi người.

b. Ngụy trang bằng chút phấn và vẫn khởi đầu ngày mới như mọi ngày.

c. Nằm dài trên giường cả ngày và cầu nguyện ngày mai cục mụn biến mất đi.

8. Nhóm bạn của bạn đã có người iu hết rồi, trừ bạn. Bạn:

a. Vội vàng cua ngay một anh, dù biết không phải là týp người mình thích.

b. Lắng nghe “câu chuyện tình yêu” của tụi bạn trong khi chờ đợi “bạch mã hoàng tử” xuất hiện.

c. Biến vào nhà vệ sinh mỗi khi hội bạn khởi động chủ đề về các boy.

9. Một hôm khi đang mua sắm, bạn chạy va vào một người bạn cũ mà bạn không chơi nữa. Bạn:

a. Nói “hi” và bắt đầu nói về hội bạn mới và bạn trai của bạn.

b. Chào xã giao và hỏi bạn ấy dạo này thế nào.

c. Lạng sang lối đi khác. Bạn chưa sẵn sàng gặp bạn ấy.

Kết quả:

Hầu hết câu trả lời là a: Tự tin... thấy ớn

Song song với việc tự khẳng định bản thân, bạn cẩn thận kẻo có đôi lúc tự tin không đúng chỗ, bị mọi người gọi là chanh hỏi (chảnh)! Nhập hội cùng những cool girl, cool boy không có nghĩa họ sẽ sẵn sàng chia sẻ với bạn khi bạn cần đến họ. Hãy làm những điều bạn thích. Bạn sẽ tìm thấy những người cổ vũ sự nỗ lực của bạn. Hãy là chính mình, bạn sẽ có những tình bạn và mối quan hệ bền chặt lâu dài.

Hầu hết câu trả lời là b: Tự tin thực sự

Nói đến lòng tự trọng thì bạn đang đi đúng hướng đấy. Bạn hiểu rằng bạn bè thân là tài sản vô giá và bạn không ngại làm theo lẽ phải. Thành thật với chính mình và với cảm xúc của mình khiến người khác dễ dàng tiếp cận và hiểu bạn hơn. Đôi khi bạn khó đứng ra bảo vệ chính mình, nhưng luôn có những người phải “nể” tính chân thật và bộc trực của bạn.

Hầu hết câu trả lời là c: Luyện tính tự tin

Quá trình hình thành nhân cách có thể gặp khó khăn tại bất kì thời điểm nào trong đời bạn, chứ không chỉ suốt những năm tháng tuổi teen. Nếu bạn đang đương đầu với những bối rối, lúng túng hay không tìm thấy hoạt động nào phù hợp với mình, bây giờ có lẽ là lúc bạn tin vào bố mẹ hay người lớn. Cho họ biết bạn cảm thấy thế nào và nhờ họ giúp đỡ. Một chút tự tin để theo đuổi giấc mơ của mình sẽ đưa bạn đi xa hơn, nhất định thế.

Chữ ký của Blue

pinpin_1910

—»Senior Clerk

—»Senior Clerk

pinpin_1910

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 5:46 pm

Nói đến lòng tự trọng thì bạn đang đi đúng hướng đấy. Bạn hiểu rằng bạn bè thân là tài sản vô giá và bạn không ngại làm theo lẽ phải. Thành thật với chính mình và với cảm xúc của mình khiến người khác dễ dàng tiếp cận và hiểu bạn hơn. Đôi khi bạn khó đứng ra bảo vệ chính mình, nhưng luôn có những người phải “nể” tính chân thật và bộc trực của bạn.

Đúng không nhỉ >"<

Chữ ký của pinpin_1910

Blue Ocean

—»Manager

—»Manager

Blue Ocean

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 6:32 pm

Nói đến lòng tự trọng
thì bạn đang đi đúng hướng đấy. Bạn hiểu rằng bạn bè thân là tài sản vô
giá và bạn không ngại làm theo lẽ phải. Thành thật với chính mình và với
cảm xúc của mình khiến người khác dễ dàng tiếp cận và hiểu bạn hơn. Đôi
khi bạn khó đứng ra bảo vệ chính mình, nhưng luôn có những người phải
“nể” tính chân thật và bộc trực của bạn.

Uhm...đôi lúc thì có lẽ là vậy...

Chữ ký của Blue Ocean

http://tsubasafc.go-forum.net/
Kagamine_Rin

—»Artist

—»Artist

Kagamine_Rin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 8:25 pm

Trích dẫn :
Hầu hết câu trả lời là c: Luyện tính tự tin

Quá trình hình thành nhân cách có thể gặp khó khăn tại bất kì thời điểm nào trong đời bạn, chứ không chỉ suốt những năm tháng tuổi teen. Nếu bạn đang đương đầu với những bối rối, lúng túng hay không tìm thấy hoạt động nào phù hợp với mình, bây giờ có lẽ là lúc bạn tin vào bố mẹ hay người lớn. Cho họ biết bạn cảm thấy thế nào và nhờ họ giúp đỡ. Một chút tự tin để theo đuổi giấc mơ của mình sẽ đưa bạn đi xa hơn, nhất định thế.

Chính xác

Chữ ký của Kagamine_Rin

http://amfc.forumvi.com/
iceprincess_tsubasa

—†he Last—

—†he Last—

iceprincess_tsubasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeMon Jan 23, 2012 1:31 pm

hihi đúg Tự tin...hay...chảnh?  2483829055

Chữ ký của iceprincess_tsubasa

http://m30_xjnh_kjtty_99@yahoo.com
Fliedera Lila

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

Fliedera Lila

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeMon Jan 23, 2012 1:53 pm

Trích dẫn :

~> =)) hên xui thoy ~

Chữ ký của Fliedera Lila

torein2

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

torein2

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeThu Feb 02, 2012 1:50 pm

cái này thì thỉnh thoảng thôi ^^

Chữ ký của torein2

Angel Sakura Cullen

—»Tomoeda's Resident™

—»Tomoeda's Resident™

Angel Sakura Cullen

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeFri Feb 03, 2012 10:26 pm

Chữ ký của Angel Sakura Cullen

http://mangafanclub.8forum.info/forum
torein2

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

—(¯Tomoeda's—Student¯)—

torein2

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeSat Feb 04, 2012 1:06 pm

lại giống e rồi ^^
2 chị em mình trùng hợp ghê

Chữ ký của torein2

iceprincess_tsubasa

—†he Last—

—†he Last—

iceprincess_tsubasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeSat Feb 04, 2012 9:51 pm

cả tui nữa màk hix Tự tin...hay...chảnh?  930148878

Chữ ký của iceprincess_tsubasa

http://m30_xjnh_kjtty_99@yahoo.com
meovip2906

……—»Vïsï†or

……—»Vïsï†or

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeTue May 29, 2012 4:23 pm

Hầu hết câu trả lời là a: Tự tin... thấy ớn

Song song với việc tự khẳng định bản thân, bạn cẩn thận kẻo có đôi lúc tự tin không đúng chỗ, bị mọi người gọi là chanh hỏi (chảnh)! Nhập hội cùng những cool girl, cool boy không có nghĩa họ sẽ sẵn sàng chia sẻ với bạn khi bạn cần đến họ. Hãy làm những điều bạn thích. Bạn sẽ tìm thấy những người cổ vũ sự nỗ lực của bạn. Hãy là chính mình, bạn sẽ có những tình bạn và mối quan hệ bền chặt lâu dài.

Tự tin...hay...chảnh?  3185009174

Chữ ký của meovip2906

Sherry Sakura

—»Manager

—»Manager

Sherry Sakura

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitimeSat Jun 16, 2012 1:05 pm

Nói đến lòng tự trọng
thì bạn đang đi đúng hướng đấy. Bạn hiểu rằng bạn bè thân là tài sản vô
giá và bạn không ngại làm theo lẽ phải. Thành thật với chính mình và với
cảm xúc của mình khiến người khác dễ dàng tiếp cận và hiểu bạn hơn. Đôi
khi bạn khó đứng ra bảo vệ chính mình, nhưng luôn có những người phải
“nể” tính chân thật và bộc trực của bạn.

Chữ ký của Sherry Sakura

http://sakurafanland.lovelyforum.net
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự tin...hay...chảnh? Tự tin...hay...chảnh?  I_icon_minitime

Chữ ký của Sponsored content

Tự tin...hay...chảnh?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài